Giỏ hàng

Hapacol 150/ hộp 24 gói

Thương hiệu: Khác
| |
Mã SP: HAPACOX003
38,400₫
Mô tả ngắn đang cập nhật
Hotline: 1800 6768
|
Số lượng

Hapacol Paracetamol 150mg Thuốc Hạ Sốt Cho Trẻ

Hapacol Paracetamol 150mg hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…

THÀNH PHẦN

Paracetamol 150mg.

CHỈ ĐỊNH

Hapacol Paracetamol 150mg được chỉ định dùng trong trường hợp cần: Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…

Hapacol Paracetamol 150mg 

Hapacol Paracetamol 150mg hạ sốt giảm đau kịp thời cho trẻ

LIỀU DÙNG - CÁCH DÙNG

  • Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt.

  • Cách mỗi 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ ngày.

  • Liều uống: trung bình từ 10 - 15 mg/ kg thể trọng/ lần.

  • Tổng liều tối đa không quá 60 mg/ kg thể trọng/ 24 giờ.

  • Hoặc theo phân liều sau:

  • Trẻ em từ 1 đến 3 tuổi: uống 1 gói/ lần.

  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi:

  • Có triệu chứng mới xuất hiện.

  • Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.

  • Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Ít gặp: ban da; buồn nôn, nôn; bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

THẬN TRỌNG

  • Đối với người bị phenylceton - niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam.

  • Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit.

  • Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • PHỤ NỮ CÓ THAI VÀ CHO CON BÚ: Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol đối với thai nhi khi dùng thuốc cho phụ nữ có thai. Do đó, chỉ nên dùng thuốc ở người mang thai khi thật cần thiết.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 24 gói.

BẢO QUẢN

Nơi thoáng mát, dưới 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN XUẤT

Việt Nam.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO.

Địa chỉ: 09 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM.

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68.

Hotline: 1800 67 68.

Email: cskh@phanopharmacy.com.

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến việc trẻ bị sốt. Sốt là hiện tượng cơ thể phản ứng lại với các tác nhân gây hại cho cơ thể.

Ba mẹ cần làm gì khi con bị sốt?

  • Cơ thể trẻ sẽ bị mất nước khi bị sốt vì thế bố mẹ nên cho trẻ uống nhiều nước.

  • Súp, cháo sẽ giúp cơ thể trẻ dễ tiêu hóa hơn đồng thời còn giúp bù nước.

  • Cung cấp các loại trái cây giàu vitamin C như cam, đu đủ, dâu tây, kiwi,...

  • Mặc quần áo thoải mái, chất liệu thoáng mát giúp cơ thể dễ tỏa nhiệt khi trẻ bị sốt.

  • Khi trẻ có cảm giác ớn lạnh thì nên đắp chăn mỏng và không để trẻ nằm trước gió.

  • Không được cho trẻ uống thuốc giảm đau tùy tiện khi chưa có chẩn đoán của bác sĩ.

  • Có thể cho trẻ trên 6 tháng tuổi uống ibuprofen và Paracetamol, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng.

Bố mẹ nên đưa trẻ đến gặp bác sĩ khi trẻ bị sốt trên 38 độ C để được chẩn đoán và điều trị. Hapacol Paracetamol 150mg hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng,...

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Hapacol 150/ hộp 24 gói

Mã SP: HAPACOX003
38,400₫

Sản phẩm đã xem

-%
0₫ 0₫
Facebook Youtube Zalo Top