Giỏ hàng

GAVISCON DUAL ACTION 10ML

Thương hiệu: Khác
| |
Mã SP: ND009309
177,000₫
Mô tả ngắn đang cập nhật
Hotline: 1800 6768
|
Số lượng

Gaviscon Dual Action 10ml Điều Trị Trào Ngược Dạ Dày

Gaviscon Dual Action 10ml có tác dụng trong việc điều trị các triệu chứng của trào ngược dạ dày - thực quản như ợ nóng, khó tiêu và ợ chua.

THÀNH PHẦN

  • Hoạt chất: mỗi gói (10 ml) chứa natri alginat 500mg, natri bicarbonat 213mg và calci carbonat 325mg.

  • Tá dược: carbomer 974P, natri hydroxid,, natri saccharin, hương bạc hà số 2, methyl parahydroxybenzoat, propyl parahydroxybenzoat, nước tinh khiết.

CHỈ ĐỊNH

  • Điều trị các triệu chứng của trào ngược dạ dày - thực quản như ợ nóng, khó tiêu và ợ chua liên quan đến sự trào ngược như sau bữa ăn, hoặc trong khi mang thai, hoặc trên những bệnh nhân có các triệu chứng liên quan với viêm thực quản do trào ngược.

LIỀU DÙNG - CÁCH DÙNG

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1 - 2 gói, 4 lần/ngày (sau bữa ăn và lúc đi ngủ).
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Chỉ dùng theo lời khuyên của bác sĩ.
  • Người cao tuổi: Không cần điều chỉnh liều đối với nhóm tuổi này.
  • Dùng đường uống.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc. 

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

THẬN TRỌNG

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 24 gói.

BẢO QUẢN

  • Không bảo quản trên 30°C, giữ thuốc trong bao bì gốc. Không để đông lạnh hoặc để trong tủ lạnh.

SẢN XUẤT

  • Reckitt Benckiser - Anh.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO.

Địa chỉ: 09 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, TP.HCM.

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68.

Hotline: 1800 67 68.

Email: cskh@phanopharmacy.com.

CHIA SẺ TỪ CHUYÊN GIA

Khi mắc bệnh trào ngược dạ dày cơ thể chúng ta sẽ xuất hiện những triệu chứng như ợ nóng, ợ chua,.... Thường xuyên bị trào ngược dạ dày sẽ ảnh hưởng đến sinh hoạt và công việc hằng ngày của nhiều người.

Bệnh trào ngược dạ dày có nguyên nhân bắt đầu từ đâu:

  • Người đã và đang mắc các bệnh về dạ dày như viêm loét dạ dày, đau dạ dày,...

  • Thói quen thường xuyên bỏ bữa do công việc và ăn quá nhiều trong một bữa.

  • Thức ăn nhiều dầu mỡ, cay nóng cũng khiến xảy ra tình trạng trào ngược dạ dày.

  • Dư thừa lượng mỡ vùng bụng tăng áp lực lên vùng bụng.

  • Căng thẳng, stress kéo dài khiến cơ thể bạn luôn trong trạng thái mệt mỏi, lười ăn hoặc ăn quá nhiều khiến dạ dày chịu nhiều áp lực.

Bệnh trào ngược dạ dày xảy ra do thức ăn không thể tiêu hóa làm cho dịch trong dạ dày trào ngược lên làm tổn thương thực quản, thanh quản, miệng.

Gaviscon Dual Action điều trị trào ngược dạ dày có tác dụng trong việc điều trị các chứng ợ chua, ợ nóng, khó tiêu do bệnh trào ngược dạ dày gây ra.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Biên Tập: Yên Đỗ

GAVISCON DUAL ACTION 10ML

Mã SP: ND009309
177,000₫

Sản phẩm đã xem

-%
0₫ 0₫
Facebook Youtube Zalo Top